Picture of Dương Huyền
Thắc mắc
Bởi Dương Huyền - Saturday, 4 February 2012, 11:25 PM

Mình được bạn bè giới thiệu học ở Trung tâm, nhưng mình chưa biết gì nhiều về trung tâm lắm nên mình ko biết lựa chọn khóa học off nào hợp lý cho mình cả. Mình là sinh viên, mục tiêu của mình là thi IELTS. Nhưng hiện trình độ TA của mình có thể xem là thấp. Mình biết tương đối về ngữ pháp, cũng dám giao tiếp TA nhưng vốn từ ít và cách phát âm ko chuẩn. phần nghe kém. Vậy, mình nên lựa chọn khóa học nào ở trung tâm là phù hợp với năng lục và phù hợp với mục tiêu của mình. Các bạn gips mình nhé. Thanks!!!
Picture of Thanh Hoa
Trả lời: Thắc mắc
Bởi Thanh Hoa - Sunday, 5 February 2012, 02:28 PM

Bạn muốn thi IELTS là do trg bạn yêu cầu hay do bạn chỉ muốn cải thiện kỹ năng nghe nói đọc viết thôi?

Nếu bạn chỉ muốn học tiếng anh để giao tiếp tốt và sau này dễ xin việc thì mình nghĩ bạn ko nên học IETLS. Vì IELTS là 1 chứng chỉ đòi hỏi mang tính học thuật và để bắt đầu luyện thi thì bạn cần có vốn từ vựng lớn và nắm vững ngữ pháp!^^

Picture of Dương Huyền
Bởi Dương Huyền - Sunday, 5 February 2012, 09:45 PM

Thi IELTS là do mính nghĩ nó sẽ tốt cho cộng việc của mình sau này. Mình chưa cần thi ngay mà chỉ xác định là sẽ thi nó sau này thôi. Có thể nói mình bắt đầu học tiếng anh với địnhhướng sẽ thi IELTS. Nhưng trước tiên mình muốn nâng cao khả năng TA của mình về cả 4 phương diện. Vậy mình nên bắt đầu học như thế nào? Có khóa học nào ở trung tâm phù hợp với mình? Mong bạn tư vấn giúp mình. Thank you so much!
Picture of Thanh Hoa
Bởi Thanh Hoa - Monday, 6 February 2012, 12:54 PM

Mình cũng là sinh viên chuyên ngành kinh tế, theo các anh chị mình thì khi đi làm mình chỉ cần giao tiếp tiếng anh tốt và có 1 chứng chỉ TOEIC là dễ xin việc rùi, IELTS là chứng chỉ đòi hỏi tính học thuật cao và cần cho việc đi du học tại một số nước thui b ah!^^
Trước tiên bạn muốn nâng cao khả năng Tiếng anh trên cả 4 phương diện thì mình nghĩ khóa học Authentic English tại trung tâm là phù hợp nhất vs bạn đó, b có thể đăng kí tham gia buổi hội thảo do Smartcom tổ chức vào chiều thứ 5 hoặc sáng thứ 7 tuần này tại smartcom để biết chi tiết về phương pháp học cũng như nội dung khóa học nhé! nếu có thắc mắc gì thì liên lạc vs mình mình sẽ hỗ trợ thêm thông tin cho b^^. Mình là Hoa sđt 0977.551.266 
Thân!